![](https://www.oas.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/DSC00850-1024x683.jpg)
วันที่ 18 ธ.ค. 66 ในโอกาสที่มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ โดยอธิการบดีมหาวิทยาลัย ผศ.ดร.นิวัติ แก้วประดับ มอบให้ผศ.ดร.อรุณีวรรณ บัวเนี่ยว เป็นผู้แทนในการมอบโล่แก่ ผศ.ดร.สมพร ช่วยอารีย์ ผู้อำนวยการสำนักวิทยบริการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ที่ได้รับคัดเลือกให้เป็นบุคลากรผู้อุทิศตน บำเพ็ญประโยชน์เพื่อผู้อื่น เนื่องในโอกาสวันมหิดลและวันประโยชน์ของเพื่อนมนุษย์เป็นกิจที่หนึ่ง (Our Soul is for the Benefit of Mankind) ประจำปี 2566
โดยมีผลงานเชิงประจักษ์ คือการสร้างสรรค์โปรแกรมคอมพิวเตอร์ คณิตศาสตร์บูรณาการช่วยชาติ ถ่ายทอดความรู้และมิติการเตรียมความพร้อมรับมือภัยพิบัติเชิงรุก ชาวสำนักวิทยบริการ ขอแสดงความยินดีกับการได้รับรางวัลอันทรงคุณค่านี้ของท่านผู้อำนวยการสำนักฯ เป็นอย่างยิ่ง ![✨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf4/1/16/2728.png) ![👏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1/16/1f44f.png)
|